Đánh giá chủ đề:
  • 68 Vote(s) - Trung bình 3.01
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
kit launchpad không giới hạn số lượng chip nạp
Chào các bạn hôm nay mình chia sẽ với các bạn cách nạp chip kiểu chân SMD mà kit launchpad không hổ trợ(chỉ hổ trợ các kiểu chân PDIP),có thể nói kit launchpad sẽ nạp được tất cả các dòng msp430 mà phần mềm IAR có hổ trợ trong danh sách chip nạp.Để làm được điều này các bạn nhìn vào các kí hiệu mình chú thích trên kit.

You are not allowed to view links. Register or Login to view.

Để nạp được đầu tiên các bạn tháo tất cả các jump kết nối trên kit(theo hình mũi tên màu xanh mình vẽ),ở đây chúng ta chỉ sử dụng 4 chân để nạp: VCC, GND, RST, TEST.Chúng ta kết nối bằng dây bus để nối với con chip ngoài khi nạp.Một điều chú ý quan trọng là khi thiết kế module bên ngoài để nạp thì chân RST phải có một điện trở 4.7k kéo lên dương,chi tiết các bạn xem thêm schematic của kit launchpad để hiểu thêm nhé.

Mình đã nạp thành công cho con msp430f2274,vài hình ảnh tham khảo.

Chúc các bạn thành công! nếu thấy bài viết này có ích nhớ thank nhé các bạn.hi 13 61
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
mình cũng đang làm về con msp430f2274. lovedt có thư viện capture và orcard của con này cho mình xin với.
email của mình:congdtvt2012@gmail.com

thanks lovedt nhiều!
Trả lời
ở đây mình có thư viện msp430 dành cho eagle ai có sử dụng eagle thì dùng cái này ha!

.zip   slac060e.zip (Kích thước: 97.84 KB / Tải về: 45)
(27-07-2012, 07:36 PM)heineken2012 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.mình cũng đang làm về con msp430f2274. lovedt có thư viện capture và orcard của con này cho mình xin với.
email của mình:congdtvt2012@gmail.com

thanks lovedt nhiều!
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách