Đánh giá chủ đề:
  • 28 Vote(s) - Trung bình 3.14
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
giúp em về code hiển thị số nguyên tố ra led 7 đoạn với!!!!
bác nào biết thì giúp em nhé....viết chương trình hiển thị số nguyên tố từ 00->100 ra led 7 đoạn trong vi xử lý!!!!em cảm ơn rất nhiều ạ 59
Trả lời
Chào bạn, vậy bạn đã quét LED được chưa?
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
có quét led, nhưng ko biết viết chương trình số nguyên tố bạn ơi!!!!
Trả lời
Hiển thị số trên led 7 đoạn cơ bản mà bạn, google có tất cả. Đầu tiên bạn định nghĩa mãng cho led các số từ 0-->9, khai báo các chân quét led. Quét led tại mỗi thời điểm chỉ sáng 1 led do tần số quét nhanh nên bạn sẽ thấy các led sáng liên tục...
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
giải thuật tìm số nguyên tố như thế nào hả bạn??? quan trọng là ở giải thuật này!!!
Trả lời
Chào bạn, bạn nói rõ hơn tí đi bạn, chẳng hạn như bạn cần hiển thị số nguyên tố có bao nhiêu chữ số, số nguyên tố đó ở đâu ra?do người dùng nhập vào hay vi điều khiển tự xuất ra?
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
vâng! số nguyên tố có 2 chữ số trong dãy số từ 00->100 gồm: 2,3,5,7,11,13,17,19,.......83,89,97.
do vi điều khiển tự xuất ra nhé! đầu tiên mình gán cho cái biến 1 con số và tự vi điều khiển xuất ra số nguyên tố!
Trả lời
Nếu chỉ đơn giản là 2 số như vậy thì cũng không cần thuật toán gì đâu bạn, bạn cứ thống kê các số nguyên tố lại rồi lưu vào một mảng, rồi cứ thế mà xuất ra thôi.
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
ths! nhưng mình cần thuật toán để xét số nguyên tố... nếu cho hiển thị 3 số trở lên thì không làm cách đó được âu!!!!
Trả lời
Chào bạn, nếu bạn cần thuật toán, thì đây: Cho một số nguyên bất kì, só đó là số nguyên tố khi và chỉ khi nó chia hết cho 1 và chia hết cho chính nó. Vì vậy, để kiểm tra xem số đó có là số nguyên tố hay không thì ta lần lượt chia số nguyên đó cho các số 2,3,4...số nguyên/2. Chỉ cần chia đến số nguyên/2 là đủ.
Tặng bạn chương trình nho nhỏ để kiểm tra số nguyên tố, hàm trả về 1 nếu là số nguyên tố, ngược lại là 0.

int Kiemtra_Nguyento(int n)
{
if(n==1 || n==2) return 1;
for(int i = 2; i < n/2; i ++)
{
if(n % i == 0) return 0;
}
return 1;
}
Chúc các bạn thành công!
Trả lời

Đi tới chuyên mục: