Đánh giá chủ đề:
  • 59 Vote(s) - Trung bình 2.71
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Thu thập nhiệt độ từ MSP430 hiện thị lên máy tính
Bạn có xem lại chỗ kết nối uart chưa?
(25-07-2013, 03:32 PM)saranghee Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.sao mình tải về,nạp code,mà ko thấy hiện thị nhiệt độ trên máy tính nhỉ
[Image: logo%2Belectronicctu.net%2Bchinh%2Bthuc.gif]

Học để tự tạo cho mình việc làm, chứ không phải để xin việc làm!
Trả lời
Hi Bạn,
Thực sự ý tưởng của bạn rất hay, mình là người mới đang tìm hiểu về msp430 nên khi vọng bạn có thể sent cho mình tham khảo code C# của bạn dk k.? Cảm ơn bạn và chúc bạn thành công.
mail của mình là: vanquy.dn91@gmail.com

Trả lời
chao ban minh cung thay ung dung nay rat hay,mih cung ms chi bat dau tim hieu ve msp430,ban co the chia se code c# tạo dao diện lên cho mọi người tham khảo dk ko,thank! ban nhieu
Trả lời
Em mới học lập trình nhúng học kỳ vừa rồi, thấy rất thích. Em học trên msp430g2452 và có 1 mua 1 board để nạp.
Ko biết code của a có nạp được cho msp430g2452 không ạ
=====================================

Với lại cho em hỏi xíu về ý định của em
Em muốn làm 1 mạch điều khiển cho game show giống như đường lên đỉnh olympia vây:
+ có 4 người chơi
+ mổi người chơi có 1 nút chọn quyền trả lời
+ mổi người có 4 nút để lựa chọn A B C D (có 1 led kèm theo mổi nút kết qả chỉ người chơi thấy)
+ và vài nút điều khiển chương trình

Nhưng e thấy trên msp430g2452 có 2 port với 16 chân
em lấy port2 làm bàn pím thì (ma trận pím) thì dc có 16 pím à mà tính ở trên thì cũng hơn 20 pím rồi
và các led hiển thị thì củng chỉ đc có port1 ko đủ yêu cầu

Do e chỉ mới học chút ít nên cũng ko biết với msp430g2452 có thể giải quyết đc vấn đề không ạ, học dùng vi điều khiển nào của học msp430 (tại e chỉ có board nạp cho msp à)

Em cám ơn trước
Trả lời
Chào em,
- Msp430G2452 không có hỗ trợ uart vì thế code trên không thể nạp cho nó được. Em có thể dùng đúng con Msp430G2553.
- Anh nghĩ project của em cũng không có gì khó và Msp430g2452 giải quyết được vấn đề của em.

+ Trước khi chọn câu trả lời A, B, C, D thì em có nút chọn quyền trả lời vì thế em tốn 4 nút cho 4 người chơi chọn quyền trả lời. Tương đương tốn 4 chân.
+ Nếu có 1 người được quyền trả lời thì vấn đề được giải quyết đơn giản thôi, vì câu trả lời có hiệu lực khi nút chọn quyền trả lời được nhấn, kế đó nút chọn đáp án mới bắt đầu thực hiện, khi đó chỉ có 1 người chọn đáp án thôi, 4 người chơi nhưng có 1 người được chọn đáp án nên em có thể dùng chung đường dữ liệu cho 4 nút chọn đáp án đó, vì thế tốn thêm 4 nút cho chọn đáp án. (tốn thêm 4 chân)
+ 4 led hiển thị trang thái được chọn câu trả lời cho 4 người nữa thì tốn thêm 4 chân.
- Tổng cộng tốn 12 chân tất cả, mà Msp430G2452 có 16 chân nên em hoàn toán có thể sử dụng nó cho project của em.
[Image: logo%2Belectronicctu.net%2Bchinh%2Bthuc.gif]

Học để tự tạo cho mình việc làm, chứ không phải để xin việc làm!
Trả lời
hihi vui quá, em cám ơn phân tích của anh hé
Trả lời
Anh ơi anh có thể share code C# giao tiếp với msp430g2553 em tham khảo với. Cái chương trình ở trên em tham khảo ý kiến anh em đã làm nó chạy ok trên msp430g2553 nhưng giờ em nghỉ ra ý mở rộng có thể điều khiển nó trên máy tính nhưng chưa biết làm thế nào

Trả lời
sao mình kết nối xong thì phần mềm bị đứng thế bạn?
Trả lời
(04-04-2016, 08:54 PM)khangoanh1226 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.sao mình kết nối xong thì phần mềm bị đứng thế bạn?

Em đang xài hệ điều hành nào?
website: www.eplusi.net
Phone: 0907 042 549
Mail: info@eplusi.net
Trả lời
em làm dc rồi ạ. nhưng hiện giờ em muốn xài bằng cảm biến nhiệt độ LM35 chứ ko xài cảm biến sẵn có trong MSP thì em phải sửa code lại làm sao ạ?
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách