Đánh giá chủ đề:
  • 67 Vote(s) - Trung bình 2.94
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nạp chương trình cho MSP430 có hỗ trợ BSL
Ngoài việc nạp chương trình cho MSP430 bằng kit launchpad (theo chuẩn nạp 2 dây) chúng ta còn có thể nạp chương trình thông qua JTAG (chuẩn 4 dây) được cung cấp bởi TI hay BSL. Thiết bị JTAG có giá đắt vì thế chúng ta có thể chọn các dòng MSP hỗ trợ nạp chương trình thông qua Bootstrap Loader, theo tôi tìm hiểu thì các dòng F1 có hỗ trợ cách nạp này ngoài ra trong dòng G thì có G2553. VD: MSP430F123, MSP430F1122, MSP430G2553...

Mạch nạp BSL thông qua cổng com (nếu không có cổng com thì có thể mua cổng USB to COM) sử dụng chương trình nạp là MSPFET. Mạch này được tôi và Kiên thi công và nạp tương đối ổn định, lưu ý rằng nếu MSP không có chân TCK thì được thay bởi chân TEST đồng thời bỏ đi 1 cổng not.

You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Trả lời
Ai có phần mềm lập trình cho MSP430 .share cho mình nhé .mình đang cần gấp
thank you nhiều nhé.
Trả lời
Bạn có thể dùng IAR hay CCS để lập trình cho MSP430 đều được. Bạn chịu khó lên Google search là thấy ngay.
- Bạn vào trang này để download phần mềm IAR
- Nó có 2 loại:
+ Loại Code size limited Kickstart version: giới hạn 4K code.
+ Loại 30-day evaluation version: Không giới hạn code nhưng chỉ dùng được 30 ngày.
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
bạn có thể post các chỉ số tụ điện trong mạch nguyên lý không?
sdt:01665.217.473
Trả lời
Bạn đưa giá trị tụ điện lên với.
Trả lời
Tụ hóa 10uf-33uf.
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
Anh ơi, cho em hỏi 2 con diot trong mạch có thể dùng con 4007 được không ạ? Tại e thấy anh layout đoạn đó hơi lớn (khoảng cách 2 chân = 400mils) với lại trong tài liệu của TI lại ghi là bav70 (con này chắc không có ở VN). Cho e hỏi thêm, con tụ C1 là 33uF, còn tụ C2 là 10uF đúng không a?
Trả lời
Mạch nạp BSL có nạp được trực tiếp qua phần mềm CCS và IAR hay k vậy?
Trả lời
anh ơi cho e hỏi có sơ đồ nguyên lý dùng trên orcad k cho e xin với được không ạ ?
Trả lời
(21-01-2016, 05:26 PM)zingently Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.anh ơi cho e hỏi có sơ đồ nguyên lý dùng trên orcad k cho e xin với được không ạ ?

File của link mediafire của hondtvt là file Orcad đó em.
website: www.eplusi.net
Phone: 0907 042 549
Mail: info@eplusi.net
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách