Đánh giá chủ đề:
  • 79 Vote(s) - Trung bình 2.63
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Mô phỏng MSP430F2112 giao tiếp UART
Đây là mô phổng giao tiếp UART từ vi điều khiển MSP430F2112 hiển thị ký tự trên LCD.
Các bạn có thể mô phổng project này trên phần mềm protues.

Mạch shematic:

[Image: uart.jpg]

Code giao tiếp UART các bạn download dưới đây:

.doc   UaRT_LCD.doc (Kích thước: 40.5 KB / Tải về: 471)
Trả lời
Cái nối vào P3.4,p3.5 là gì vậy bạn? Mình tìm không ra. Hj
[Image: 35edaf2ac5e585d83d82b983609af6ca_42885676.untitled.png]
Lỗi này là sao z bạn ?
Trả lời
Cái nối vào P3.4,p3.5 bạn có thể tìm thấy nó theo hình mình mô tả dưới đây trong cái khoanh vòng màu đỏ:

[Image: uartr.bmp]

Còn lỗi đó bạn xem lại đường dẫn lưu file hex nhé, hoặc bạn post mạch nguyên lý và file hex lên để có thể giúp bạn khắc phục chính xác hơn.
Trả lời
[Image: dc87e7127f087055f72400c98549a0c9_42903515.untitled.png] Mình đã Mô phỏng được nhưng cái Vitual co chức năng là gì vậy các bạn? sao mình ghi ký tự vào trong đó thì lại không hiển thị lên LCD nhỉ?

Đây là File mô phỏng va code mình viết bằng IAR các bạn xem thử thế nào nhé.
You are not allowed to view links. Register or Login to view.

[Image: sieuthiNHANH201204029214mjnmmje5nm175661.jpeg]
[img]<a target=[/img][Image: sieuthiNHANH201204029214mjnmmje5nm175661.jpeg]" mybb_src="You are not allowed to view links. Register or Login to view." alt="a>" title="a>" />
Trả lời
Hihi! bạn nên xem lại bản mã của LCD nhé, nó chỉ hiện được những ký tự nó có thôi. 14
Cái Vitual dùng để mô phổng giao tiếp Uart. giống như trên máy tính bạn gửi dữ liệu xuống hoặc các thiết bị khác giả lập thôi!
Trả lời
Hj, nói vậy thì mình muốn gửi xuống VĐK ký tự "A" thì trong Vitual mình viết gì nhỉ? Hay là phải viết lại code?
Trả lời
bạn cứ đánh A gửi xuống được rồi, tại vì ký tự A có nằm trong bảng mã ký tự của LCD! giống như bạn đánh I am Luon9 vậy!
Bạn xem bảng mã ký tự mà text LCD có nhé:
[Image: image007.jpg]

Trả lời
Chào bạn! Mình gửi bạn file mình mô phỏng uart thành công đây:

[Image: yu.bmp]
(03-04-2012, 02:08 AM)luong9 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Hj, nói vậy thì mình muốn gửi xuống VĐK ký tự "A" thì trong Vitual mình viết gì nhỉ? Hay là phải viết lại code?
File ở đây:
.zip   UART&LCD.zip (Kích thước: 35.79 KB / Tải về: 268) chúc bạn thành công! Khi đánh ký tự trên virtual terminal bạn nhớ nhấn tổ hợp phím shift + ký tự bạn muốn truyền nhé!
Trả lời
(03-04-2012, 04:01 AM)msp430 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Chào bạn! Mình gửi bạn file mình mô phỏng uart thành công đây:

[Image: yu.bmp]
(03-04-2012, 02:08 AM)luong9 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Hj, nói vậy thì mình muốn gửi xuống VĐK ký tự "A" thì trong Vitual mình viết gì nhỉ? Hay là phải viết lại code?
File ở đây: chúc bạn thành công! Khi đánh ký tự trên virtual terminal bạn nhớ nhấn tổ hợp phím shift + ký tự bạn muốn truyền nhé!

cái virtual terminal tạo ra như thế nào bạn..hay có sẵn...share cho mình nha...
Trả lời
Ở post #3 đã có hướng dẫn lấy virtual terminal trong Proteus, bạn xem lại nhe.
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách