Đánh giá chủ đề:
  • 82 Vote(s) - Trung bình 2.74
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm máy bay 3 động cơ Tricopter
Những hình ảnh liên quan

[Image: tri-v2-61.jpg]

[Image: trihov-2.jpg]
[Image: tri-v2-3.jpg]

Chi tiết về project bao gồm mạch nguyên lý, mạch in, và code chương trình cho project các bạn xem tại đây: You are not allowed to view links. Register or Login to view.

Trả lời
Mấy anh cho em hỏi một chút. Cái động cơ cho các mô hình máy bay này mình có thể mua ở đâu và giá cả là bao nhiêu? Hiện e vẫn còn là sinh viên nhưng rất thích làm các mô hình như thế nảy. Mong các anh chị giúp đỡ. Thanks
Trả lời
Bạn vào trang sau tham khảo giá nhé, chơi mô hình đối với sv là hơi khó khăn vì tốn rất nhiều tiền!!Bạn có trong tay khoảng 2 triệu trở lên mới có khả năng sắm các đồ phụ tùng của nó.
You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
Cho mình hỏi có ai đã làm thành công 1 cái máy bay trực thăng 1 động cơ chưa? Mình đã thử rất nhiều lần nhưng nó không thể nhấc nổi "thân thể" lên không trung được 1 Hay loại động cơ cần phải đủ mạnh?
Trả lời
Động cơ thường khó có thể nâng trực thăng nổi, vì cấu tạo của động cơ
thường dùng trong các hệ thống truyền động như dàn cơ VCD,DVD.... khối
lượng nặng và momen yếu, để làm được máy bay bạn cần động cơ nhẹ, momen
mạnh, tốc độ cao khoảng 3000-4000 vòng...
You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Động cơ trên có giá khoảng 390k.
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
hay quá ?? nhưng không biết mua loại đông cơ đó ở đâu nhỉ????
Trả lời
Bạn có thể mua các động cơ làm trực thăng tại trang web: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Trả lời
(08-05-2012, 03:41 PM)lvdinh_tvtsth Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Cho mình hỏi có ai đã làm thành công 1 cái máy bay trực thăng 1 động cơ chưa? Mình đã thử rất nhiều lần nhưng nó không thể nhấc nổi "thân thể" lên không trung được 1 Hay loại động cơ cần phải đủ mạnh?
Làm trực thăng 1 động cơ là k thể được đâu bạn ơi. Vì theo nguyên tắc thì thân trực thăng sẽ bị xoay theo chiều ngược lại với chiều quay của cánh quạt.
- Như vậy sẽ xảy ra 2 trường hợp rotor quay và stator cũng quay. hoặc rotor đứng yên và stator quay. Đúng theo lý thuyết thì rotor là phần quay và stator là đứng yên.

Hướng giải quyết là bạn phải gắn thêm một động cơ nhỏ ở phía đuôi. hoặc 2 động cơ chạy ngược chiều nhau.
Giống như mấy cái trực thăng thực, nếu mấy đuôi thì nó sẽ quay tròn và rớt.

Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách