Đánh giá chủ đề:
  • 57 Vote(s) - Trung bình 2.96
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Kit launchpad không sử dụng được
chào các bạn!
Mình có 2 cái kit launchpad. Mình đang sử dụng bình thường, nạp bình thường thì IAR báo là không nhận được thiết bị:
Sun Jun 24, 2012 16:46:42: Could not initialize device interface
Sun Jun 24, 2012 16:46:45: Fatal error: Failed to initialize. Check if hardware is connected. Check if drivers are installed. Try to restart the computer. Tools using the parallel port are not supported on Windows
Vista Session aborted!

Kiểm tra device manager thì vẫn thấy hiển thị Drive Port(COM&LPT).
Bạn nào biết cách khắc phục hoặc gặp phải trường hợp này thì chia sẻ nha. Mình bị die mất 2 cái chẳng hiểu vì sao @@
Trả lời
Lúc trước mình có gặp 1 trường hợp như vậy, nhưng tiếc là mình chỉ nạp giúp cho bạn thôi, nên mình không có cơ hội tìm hiểu và sữa nó. Nhưng qua kinh nghiệm sử dụng kit launchpad cũng lâu rồi thì mình thấy rằng các bạn không nên gắn thử các thiết bị ngoại vi vào kit để test vì có thể xay ra nhiều lỗi, kit này mình chủ yếu nên dùng cho nạp.
[Image: logo%2Belectronicctu.net%2Bchinh%2Bthuc.gif]

Học để tự tạo cho mình việc làm, chứ không phải để xin việc làm!
Trả lời
Haizz! , đầu tư vô mấy cái này đuối quá. chuyển sang phần mềm cho lành
Trả lời
Phần mềm code rồi không có phần cứng thì chỉ mô phổng thôi. có phần cứng mới biết thực tế nó như thế nào chứ. Vì thế cái nào nó cũng có cái giá riêng của nó hết bạn à!
[Image: logo%2Belectronicctu.net%2Bchinh%2Bthuc.gif]

Học để tự tạo cho mình việc làm, chứ không phải để xin việc làm!
Trả lời
Đang làm dở dang cái cảm biến nhiệt tích hợp bên trong msp. Tự dưng hư giữa chừng, ôm hân luôn chứ.
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách