Đánh giá chủ đề:
  • 32 Vote(s) - Trung bình 2.75
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi về VĐK
Question 
Chào các anh !
em có một thắc mắc như thế này !
em đang tìm hiểu về họ IC 89C5X,..
nhưng mới được thông tin VĐK lại học về họ MSP430
hỗm rày đang định làm cái mạch nạp cho họ 89 , nhưng giờ thì không phải học họ nảy rồi !
vì MSP430 hình như không phổ biến như họ 89
Em muốn hỏi là có con IC nào của họ MSP430 thực hiện chức năng giống với con 89C52 không ạ ???
em đang định nạp điều khiển 32led giống như bài này chẳng hạn
You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Computer Engineering C36
"Đừng tưởng tượng hay mơ ước"
Hãy nỗ lực đừng lùi bước13
Trả lời
Chào bạn! Vi điều khiển nào cũng có thể điều khiển led được hết,không riêng 89 hay msp430, loại MSP430 20PIN chúng ta sẽ có 2port 16 chân cho bạn điều khiển, cái topic bạn xem là dùng vi điều khiển msp430 loại 2port 16 chân. quan trọng bạn phải tìm hiểu tập lệnh C cơ bản của họ msp430 là có thể điều khiển led theo ý muốn của bạn! tài liệu về msp430 bạn xem trong mục vi điều khiển msp430 của diễn đàn!
chúc bạn thành công!
website: www.eplusi.net
Phone: 0907 042 549
Mail: info@eplusi.net
Trả lời
(24-09-2012, 11:45 PM)admin Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Chào bạn! Vi điều khiển nào cũng có thể điều khiển led được hết,không riêng 89 hay msp430, loại MSP430 20PIN chúng ta sẽ có 2port 16 chân cho bạn điều khiển, cái topic bạn xem là dùng vi điều khiển msp430 loại 2port 16 chân. quan trọng bạn phải tìm hiểu tập lệnh C cơ bản của họ msp430 là có thể điều khiển led theo ý muốn của bạn! tài liệu về msp430 bạn xem trong mục vi điều khiển msp430 của diễn đàn!
chúc bạn thành công!
Cảm ơn anh ! nhưng mình có thể nạp file hex của họ 89 cho họ msp430 ko anh?? em nghĩ là ko ha?
à còn nữa chỗ topic kia ấy, sao con IC 2272 kia chỉ có các chân bên trái là có tín hiệu, còn bên phải thì không có tín hiệu vậy anh ???
[Image: 4deffcaf70647a86d764699cdfc8bf4e_4944555....700x0.jpg]
Computer Engineering C36
Trả lời
Chào bạn, lẽ dĩ nhiên là code cho 89 không thể nạp cho msp430 được rồi vì khác các thanh ghi, tập lệnh... Còn phần bạn hỏi các chân có tín hiệu và không có tín hiệu: có thể bạn chưa khai báo sử dụng các chân đó hay là không xuất tín hiệu ra các chân đó nên không thấy trạng thái thay đổi!
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
anh có thể Check code lại giúp em ko?? em lấy code từ diền đàn mình đó anh !
từ bài viết này đây !
Code:
http://e2e.ti.com/group/microcontrollerprojects/m/msp430microcontrollerprojects/664078.aspx
Computer Engineering C36
Trả lời
chao ban
minh dang tim tai lieu ve de tai nay:
Thiet ke mach do dien ap dung 8051 voi dai tu -5v ->+5v.
thank ban nha

ban co the gui qua gmail cua minh
Tranxuanhoanhp@gmail.com
Trả lời
Chào bạn! vấn đề của bạn tôi nghĩ thế này, đầu tiên bạn thiết kế một mạch đầu vào để nhận điện thế, sau đó bạn sẽ lấy giá trị điện thế ngõ vào để ADC nhận biết các giá trị sau đó bạn cho hiển thị giá trị đó led 7 đoạn hoặc LCD. bạn có thể tham khảo thêm một bài về vi điều khiển msp430 cũng dùng để đo điện thế. link tham khảo: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách