Đánh giá chủ đề:
  • 25 Vote(s) - Trung bình 2.96
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hiệu chỉnh cảm biến la bàn số CMPS03
mình dùng Pic16f887 để đọc dữ liệu từ cảm biến la bàn số, mạch mình đã hoàn thành rồi nhưng khi mình xoay cảm biến 1 vòng thì nó vẫn hiển thị đúng từ 0-359,9 độ còn khi xoay 90 độ thì nó chỉ hiển thị khoảng 70 độ thôi. bạn nào biết cách hiệu chỉnh làm ơn giúp mình với!
Trả lời
ai đó làm ơn giúp mình với!!!!!!!!!!!
Trả lời
Bạn để la bàn trên mặt phẳng // mặt đất, sau đó test lại ở nơi nào đó không có tồn tại từ trường xung quanh như nam châm chẳng hạn. Có thể cảm biến của bạn bị nhiễu!
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
(07-07-2013, 05:15 PM)bigboy3105 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.mình dùng Pic16f887 để đọc dữ liệu từ cảm biến la bàn số, mạch mình đã hoàn thành rồi nhưng khi mình xoay cảm biến 1 vòng thì nó vẫn hiển thị đúng từ 0-359,9 độ còn khi xoay 90 độ thì nó chỉ hiển thị khoảng 70 độ thôi. bạn nào biết cách hiệu chỉnh làm ơn giúp mình với!

bạn ơi mình đang tìm hiểu về cái này không biết bạn có thể cho mình xin tài liệu cũng như mạch của bạn để mình tham khảo đc không. mail của mình là tanvp1992@gmail.com mình cảm ơn
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách