Đánh giá chủ đề:
  • 73 Vote(s) - Trung bình 2.68
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giao tiếp UART với máy tính bằng kit launchpad
Bạn nào đã giao tiếp UART với PC thành công bằng kit launchpad share code cho mình với.
Trả lời
bạn xem chủ đề này đi: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
[Image: logo%2Belectronicctu.net%2Bchinh%2Bthuc.gif]

Học để tự tạo cho mình việc làm, chứ không phải để xin việc làm!
Trả lời
(26-05-2012, 12:27 AM)msp430 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.bạn xem chủ đề này đi: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Mình muốn giao tiếp bằng KIT launchpad bạn ơi, Tức là dùng kit launchpad để giao tiếp UART với MSP430G2553 đó bạn.
Trả lời
cũng tương tự thôi mà, thực chất giao tiếp với kit launchpad là là giao tiếp với msp430G2553 còn cái mô phổng là với MSP430 cũng tương tự chỉ cần đổi cái thư viện lại là OK.
[Image: logo%2Belectronicctu.net%2Bchinh%2Bthuc.gif]

Học để tự tạo cho mình việc làm, chứ không phải để xin việc làm!
Trả lời
(26-05-2012, 12:52 AM)msp430 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.cũng tương tự thôi mà, thực chất giao tiếp với kit launchpad là là giao tiếp với msp430G2553 còn cái mô phổng là với MSP430 cũng tương tự chỉ cần đổi cái thư viện lại là OK.
Không được bạn ơi, mình đang thử nè mà sao không giao tiếp được nhỉ? Bạn thử lại với kit của bạn giúp mình được không bạn?

Trả lời
Vẫn giao tiếp bình thường!
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
(26-05-2012, 01:33 AM)lovedt Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Vẫn giao tiếp bình thường!
Bạn có thể gửi code lên cho mình xem như thế nào đc k> Mình làm hoài k đc bùn quá.

Trả lời
Bạn phải đổi Jumb ở chân TXD và chân RXD trên kit mới làm dc
Trả lời
doi jumb nhu the nao?de su dung uart
Trả lời
Là bạn phải hoán đổi hai chân TX và RX với nhau!
Chúc các bạn thành công!
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách