Bình chọn: Ai thích chủ đề này?
Tôi thích
Tôi không thích
[Hiện kết quả]

Đánh giá chủ đề:
  • 158 Vote(s) - Trung bình 2.86
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Đồng hồ số dùng 89s52
uh đúng, mình mua file hex, vì mình không biết chút gì về điện tử, anh em thông cảm nhe.
mình thấy bạn dpbinh chắc làm được đấy, có gì anh em giúp nhé. cám ơn nhiều lắm
Trả lời
Bạn vovanhau thân mến: mình nghĩ cái led luôn luôn hiện số 8 là có hai nguyên nhân:
- Chắc là do led bị chạm, chứ cái chân 38 bạn nói đo được 4v là đều rất bình thường, vì đại đa số đồng hồ hiển thị trên led 7 đoạn đều theo phương pháp quét led, mà quét led lại rất nhanh ( tối thiểu cũng phải > 24Hz) nên mình không thấy được sự thay đổi điện áp trên chân điều khiển đâu(chân 38).
- Thứ hai có thể là do code, chỗ quét led đó (led luôn hiên số 8) chống lem chưa tốt nên mới có tình trạng cả 7 đoạn của led đều sáng hết.

Phần mềm mô phỏng Proteus chỉ mô phỏng một cách tương đối thôi chứ không chính xác 100% đâu bạn, cho nên đôi lúc mình mô phỏng chạy rất ok nhưng ra thực tế lại không như vậy.

Bạn lamnguyen thân mến: Về đồng hồ hiển thị ngày tháng năm, giờ phút giây như bạn miêu tả thì mình đã có làm và chạy rất tốt, hiển thị trên LCD hay trên LED 7 đoạn đều có. Nếu bạn cần mình có thể bán lại cho bạn.

Bạn xem thử 2 loại này nhé: Cả hai đều là sản phẩm của diễn đàn

You are not allowed to view links. Register or Login to view.

You are not allowed to view links. Register or Login to view.=
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
rất cám ơn dpbinh quan tâm, mình xin hỏi là bạn bán file hex và có sơ đồ vẽ mạch cho mình luôn ah,
và bạn nhắm dùm mình xem mua linh kiện bo mạch, IC, chíp v.v... là khoảng tầm bao nhiêu, giúp dùm mình nhé, nếu được xin để lại số dt hoặc mail để mình liên lạc.
cám ơn mọi người.
You are not allowed to view links. Register or Login to view.=
mình sẽ mua loại này.
Trả lời
Bạn lamnguyen thân mến: mình sẽ bán cho bạn file hex và sơ đồ nguyên lý của mạch luôn. Mọi thắc mắc bạn có thể liên lạc với mình qua mail: doanphuongbinh@gmail.com hoặc mail của diễn đàn: electronicctu@gmail.com.
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
sao ko co file đinh kem ah
Trả lời
có file đính kèm đó bạn!
Trả lời
file media do ah!!
Trả lời
Chào bạn,

Bạn vào đây mà xem: You are not allowed to view links. Register or Login to view.

Nó ở đầu tiên của chủ đề này đó bạn, bạn tìm kĩ sẽ thấy thôi!
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
bạn ơi cho tớ cái code viết bằng C đi
chứ đừng dịch sang hex để tớ nghiên cứu
Trả lời
Bạn xem lại chỗ đầu topic có 2 comment có link code đó bạn!
website: www.eplusi.net
Phone: 0907 042 549
Mail: info@eplusi.net
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách