Bình chọn: Ai thích chủ đề này?
Tôi thích
Tôi không thích
[Hiện kết quả]

Đánh giá chủ đề:
  • 157 Vote(s) - Trung bình 2.86
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Đồng hồ số dùng 89s52
[Image: 14-10-10_2027.jpg]

[Image: 53099.jpg]

Đây là mạch đồng hồ hiển thị thời gian thực mà chúng ta sử dụng hàng ngày tính bằng giờ, phút, giây,.... Mạch gồm 6 LED 7đoạn kết hợp với vi xử lí 89S52 cùng khả năng lập trình chúng ta sẽ có những sản phẩm như thế này!
Các bạn làm thử. có sơ đồ nguyên lí, file mô phỏng bằng proteus 7.7 và cả code nữa!
Download tại đây: You are not allowed to view links. Register or Login to view. You are not allowed to view links. Register or Login to view.

Trả lời
pác có pcb không cho mình xin để làm với mình hiện không có thời gian để vẽ.Thanks
Đây là mail của mình:minhthanh29mtp@yahoo.com
Trả lời
có thể gửi mình file asm được không. Mail mình là: tuongvutt@gmail.com
Trả lời
ban ghi ky hon cac thong so cua tro.sao minh test ma no k nhay
Trả lời
có thể cho mình file ASM được không >> neckeh@gmail.com
Trả lời
Do mình không rành code ASM nên mình không có, mình chỉ có code C thoi, nếu các bạn quan tâm có thể lấy về tham khảo, đây là code C đồng hồ, hiển thị LCD, nếu các bạn mún dùng LED 7 đoạn thì có thể sửa lại là ok.
You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
MÌnh gửi các bạn tham khảo nè,trong đây có code asm,sơ đồ mạch chi tiết để các bạn tham khảo.Chúc thành công!!

Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
mà bạn ơi, sao mình thử code thấy nó không chạy?
Trả lời
phần cứng bạn thiết kế thế nào?con ds đã hoạt động chưa?đưa hình lên để mọi người giúp đỡ.
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
link phần cứng ở đây nè bạn. Với phần cứng này mình đã có file Hex và mô phỏng thành công nhưng mình lại không có file asm. Bạn nào có file asm thì cho mình xin.
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 2 Khách