Đánh giá chủ đề:
  • 123 Vote(s) - Trung bình 2.89
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Điều khiển từ xa bằng hồng ngoại
Mạch không chạy có nhiều nguyên nhân do bạn thiết kế mạch chưa đúng, hàn mạch và chọn giá trị linh kiện không phù hơp......
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
Nếu bạn ở Cần Thơ, mình kiểm tra giúp cho xem sai chỗ nào. Đảm bảo 100% sẽ chạy.
Trả lời
Giúp mình kiểm tra mạch thu phát hn nhé, mình đang ở CT. SDT: 01656015144. Nhá vào máy mình, mình sẽ gọi lại. Cảm ơn bạn nhiều.
Trả lời
Bạn thiết kế còn bị lỗi phần nào?
Nhận thiết kế mạch in ,mạch điện tử theo yêu cầu. Cung cấp mạch nạp 89, Pic, AVR.

[Image: email_icon.gif] :dqnam952@gmail.com
Trả lời
cho em hỏi. hình như ko duy trì phai ko a? cai mach anh test ak?
Trả lời
(21-08-2011, 04:20 PM)dpbinh0302 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Đây là mạch thu phát bằng hồng ngoại 5 kênh rất đơn giản và ổn định. Mạch dùng 2 IC chuyên dụng là PT2248 và PT2249. Mạch rất dễ làm và thành công, chú ý trong mạch này là các bạn có thể thay BJT 2N2222 bằng C828 và thay A1013 bằng A1015( nếu tìm không có 2 BJT trên), Các linh kiện khác nên đúng trị số, nguồn cung cấp: 5V.
You are not allowed to view links. Register or Login to view.

Pass: electronicctu.net

Chúc các bạn thành công
Anh ơi !! Sao sơ đồ nguyên lý anh gửi chỉ có 5 Kênh vậy???
Có thể share cái mạch 10 kênh như video anh test được không ạ???

Cảm ơn anh !!!
Computer Engineering C36
"Đừng tưởng tượng hay mơ ước"
Hãy nỗ lực đừng lùi bước13
Trả lời
Chào bạn, bạn chịu khó xem lại, mình đã post phía trên rồi đó, link: You are not allowed to view links. Register or Login to view.
Chúc các bạn thành công!
Trả lời
(08-05-2012, 12:32 PM)muahoanang3102 Đã viết: You are not allowed to view links. Register or Login to view.Mình đã làm rồi nó hoạt động rất OK. Để hôm nào mình up clip cho bạn xem! Ở mạch phát nó giải mã theo kiểu ma trận gồm có H1 - H5 và S1 - S5. Còn ở mạch thu cũng tượng tự như vậy! mắc giống sơ đồ bên trên đó bạn! Như vậy là ở phát có 10 kênh phát, ở thu có 10 kênh thu hiển thị ra led đó! tất cả điều Ok hết, bạn làm lại thử đi, hoặc post cái mạch của bạn lên để mọi người giúp đỡ chính xác!
mạch thu e làm nó không hoạt động được a. sơ đồ nguyên lí của e đây ạ
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách